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TANGAZO LA SERIKALI NA. 582 la tarehe 18-12-2015 

 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA 

 
(SURA YA 290) 

________ 

 

SHERIA NDOGO 
_________ 

 

(Zimetungwa chini ya kifungu cha 16 (1) na 7 (1)) 

 
SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA GEITA ZA (ADA NA 

USHURU) (MAREKEBISHO) ZA MWAKA, 2015 

 
Jina na 
tarehe ya 

Kuanza 
kutumika 

 

 
 

Eneo la 

kutumika 
 

(GN 301 la 

tarehe 
14/11/2008) 

 

 
 

 

Ada ya 
kuweka 

vibao vya 

Matangazo 
 

 

 
 

 

Ushuru wa 
mifugo     

 1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za Halmashauri ya 

Wilaya ya Geita za (Ada na Ushuru) Marekebisho za mwaka, 2015 na zitasomwa 

pamoja na Sheria Ndogo za Hamashauri ya wilaya ya Geita za (Ada na Ushuru) za 

mwaka 2008, na zitaanza kutumika mara baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la 

Serikali; 

 

2.  Sheria Ndogo hizi zitatumika pamoja na Sheria Ndogo za Ada na 

Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya Geita za mwaka 2008. na zitatumika katika 

eneo lote lililopo chini ya Mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya Geita; 

 

3. Jedwali A linafanyiwa marekebisho katika sehemu mbalimbali kama 

ifuatavyo; 

 

SEHEMU A 

 

(1). Kipengele (I) (a) kwa kufuta maneno “Sh.500/= kwa kila sentimeta 

100 za mraba” na badala yake isomeke “Sh. 20,000/= kwa kila meta 1 ya mraba”. 

 

Katika kipengele (I)(b) kwa kufuta maeneo “Sh. 1,500/= kwa kila sentimeta 100 za 

mraba na badala yake isomeke “Sh.40,000/= kwa kila meta moja ya mraba”. 

Katika kipengele (II) (a) kwa kufuta maneno “Sh. 1,000/= kwa @ ng’ombe na 

badala yake isomeke “Sh. 5,000/=” @ ng’ombe.  

 

Katika kipengele (II) (b) kwa kufuta maneno Sh.500 @ mbuzi au kondoo” na 

badala yake isomeke “Sh. 1,500/= @ mbuzi au kondoo”. 

 

 

 
 

 

Ushuru wa 

 SEHEMU B 

 

(3)   Ada za Maegesho na huduma za usafirishaji zimefanyiwa marekebisho 

kama ifuatavyo: 
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kuegesha 

magari kituo 
kikuu cha 

mabasi 

 

 

(a) Katika kipengele (i) (a) kwa kufuta maneno Sh. 1,000/= na badala yake 

isomeke “Sh. 3,000/= 

 

(b) Katika kipengele (i) (b) kwa kufuta maneno Sh. 500/= na badala yake 

isomeke “Sh.2,500/=” 

 

(c) Katika kipengele (i) (c) kwa kufuta maneno Sh. 200/=” na badala yake 

isomeke “Sh. 1,000/=”. 

 
 

 

 

Kodi ya 

kutumia 

mali za 
Halmashauri 

 SEHEMU C 

 

(4) Ada ya Ukumbi wa Halmashauri imefanyiwa marekebisho kama 

ifuatavyo:- 

 

(a) Katika sehemu “C” kipengele (a) kwa kufuta maneno “Sh. 100,000/= 

kwa siku” na badala yake isomeke “Sh. 150,000/= kwa siku”; 

 

(b) Katika sehemu “C” kipengele (c) (i) na (ii) kwa kufuta maneno “Sh. 

200/= kwa siku” na badala yake isomeke “Sh. 300/=” na kufuta 

shilingi 200/= kwa siku na badala yake isomeke “Sh.400/= kwa siku”; 

 

(c) Katika sehemu “C” kipengele (d) (i) kwa kufuta neno “Sh. 100/= kwa 

siku “ na badala yake isomeke “Sh. 200/= kwa siku”. 

 

 
 

 

 
Ada ya 

huduma ya 

machinjio 

 SEHEMU D 

 

(5) Ada ya kuchinja mifugo machinjioni imefanyiwa marekebisho kama 

ifuatavyo: 

 

Katika sehemu “D” kipengele (a) (i) kwa kufuta  

maneno “Sh. 1,600/=” na badala yake isomeke “Sh. 3,000/=”. 

Katika sehemu “D” kipengele (a) (ii) kwa kufuta 

maneno “Sh 800/=” na badala yake isomeke “Sh 1,000/=”. 
 

 

 
 

Ushuru kwa 

shughuli za 
uvuvi 

  

SEHEMU F 

 

(6) Ushuru kwa shughuli za uvuvi umefanyiwa marekebisho kama 

ifuatavyo:- 

    

Sheria ndogo kuu inafanyiwa marekebisho katika Jedwali, sehemu “F” kipengele 

(a) (v) kwa kufuta neno sh.1,000 na badala yake isomeke sh. 10,000 kwa kila kilo 

moja Sehemu “F” neno Sh. 10 @ kg na badala yake isomeke “sh. 150 kwa kila 

kilo moja” 

 
 

 
 SEHEMU H 

 

(d)  Ada ya Usafishaji (site clearance) imefanyiwa   marekebisho kwa 
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kufuta vipengele vyote kuanzia kupengele cha (i), (ii), (iii) na (iv). 

  
 

 

Ushuru wa 
marudio ya 

mchanga 

wenye 
dhahabu 

 SEHEMU I 

 

(7) Sheria Ndogo ya ada na ushuru inafanyiwa  marekebisho katika jedwali 

kwa kuongeza sehemu I na nyongeza yenye tozo mpya ya ushuru wa marudio ya 

mchanga wenye dhahabu na miundo mbinu ya kuchakata dhahabu.  

 

I (a) kampuni zinazojishughulisha na marudio ya dhahabu zitalipa ushuru wa 

marudio wa kiasi cha shilingi milioni tano tu [5,000,000/=] kwa kila  mwaka. 

 

I (b) ushuru wa mwalo utakuwa shilingi elfu kumi tu [10,000/=] kwa kila mwezi. 

 

I (c) ushuru wa karasha utakuwa shilingi elfu kumi tu [10,000] kwa kila mwezi. 

 

 

Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Geita imewekwa katika Sheria 

Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa 

Halmashauri uliofanyika tarehe 29 Aprili, 2015 na kubandikwa mbele ya:- 

 

 

………………………………….. 

ALIA. KIDWAKA 

Mkurugenzi Mtendaji 

Halmashauri ya Wilaya ya Geita  

NAKUBALI, 

 

………………………………… 

Dodoma,                                                                          ELISHA. H. LUPUGA 

      3 Novemba, 2015                                                                   Mwenyekiti 

Halmashauri ya Wilaya ya Geita 

L.S 


